*Vui lòng nhập đủ thông tin email hoặc số điện thoại
hoa giấy
Tại sao ngày càng nhiều người trồng hoa giấy trong nhà?
Đời sống 2026-10-10T16:20:00Hoa giấy sở hữu hàng loạt ưu điểm nổi bật, dễ dàng trở thành một trong những loài cây hoa “toàn năng” được nhiều gia đình lựa chọn cho không gian sống.
Nhiều gia đình trồng hoa giấy, hóa ra không chỉ để làm đẹp
Sống khỏe 2026-10-08T18:01:00Những giàn hoa giấy rực rỡ trước cổng, ban công hay sân thượng không chỉ làm đẹp không gian sống mà còn có những ý nghĩa đặc biệt.
3 niềm vui, 2 khiếp sợ của cây hoa giấy
Đời sống 2026-10-07T10:05:00Hoa giấy cũng có những thứ càng gặp càng thích và những điều cần tránh.
Ban công hướng Tây nắng như đổ lửa, trồng cây gì để vừa sống khỏe vừa đẹp?
Đời sống 2026-09-29T11:51:00Ban công hướng Tây nắng gắt không có nghĩa là không thể trồng cây xanh; vấn đề là chọn cây gì phù hợp và chăm sóc thế nào.
4 cây gọi rắn vào nhà
Đời sống 2026-09-27T05:41:00Nếu đang trồng những loại cây hoa này trong nhà, bạn nên lưu ý bởi chúng có thể vô tình trở thành “điểm đến” khiến rắn tìm tới khu vực sống.
5 loài cây khiến khoảng sân trước nhà đẹp như một góc tiên cảnh, trong phong thủy còn tượng trưng cho phúc lộc vượng tài
Đời sống 2026-09-23T12:50:00Đây là những cây có phong thủy tốt nên thường được ưu ái trồng ở khu vực trước nhà.
Lời khuyên đến tất cả các gia đình đang trồng cây hoa giấy
Hoa giấy có thể biến một khoảng ban công, sân thượng hay cổng nhà trở nên nổi bật chỉ sau vài năm, nhưng cây càng sum suê thì càng có một số vấn đề gia đình không nên bỏ qua.
5 lý do nên trồng một cây hoa giấy trong nhà
Sống khỏe 2026-08-20T06:05:00Dưới đây là 5 lý do khiến hoa giấy trở thành lựa chọn được nhiều gia đình yêu thích để tô điểm cho không gian sống.
Lý do nhiều người thích trồng hoa giấy trước nhà nhưng không bao giờ đặt trong phòng
Đời sống 2026-08-10T08:51:00Hoa giấy từ lâu là một trong những loài cây cảnh được nhiều gia đình lựa chọn để trang trí cổng, sân vườn hay ban công.
Người phụ nữ trồng hoa giấy suốt 10 năm trong một chiếc chậu nhỏ, cây lớn kín ban công, lúc nở hay tàn đều đẹp như tranh
Đời sống 2026-08-01T13:51:00Mới đây, hình ảnh cây hoa giấy 10 năm tuổi của một người phụ nữ được chia sẻ trên mạng xã hội đã khiến nhiều người yêu cây chú ý. Từ một cây nhỏ trồng trong chậu, hoa giấy đã phát triển thành một thân cây lớn, cành vươn rộng và gần như chiếm trọn một góc ban công.
Lời khuyên cho tất cả những nhà trồng hoa giấy
Đời sống 2026-07-03T21:04:00Nhiều gia đình trồng hoa giấy mà chưa biết những điều này.
Lời khuyên cho người muốn trồng hoa giấy bonsai trong nhà
Đời sống 2026-06-18T13:42:00Hoa giấy bonsai có thể là một trong những loại cây cảnh đáng yêu và đáng đầu tư nhất cho không gian sống. Nhưng cũng đồng thời là một trong những loại cây dễ chết oan nhất, nếu người trồng không hiểu một vài nguyên tắc cốt lõi.

