hải sản

Bà chủ hàng hải sản nhắc: 4 loại mực có giảm 1/3 giá cũng đừng ham, càng chèo kéo càng nên "quay xe"

Bà chủ hàng hải sản nhắc: 4 loại mực có giảm 1/3 giá cũng đừng ham, càng chèo kéo càng nên "quay xe"

Đời sống 2026-10-23T15:39:00

Mực không còn tươi đôi khi chẳng cần người bán nói, tự quan sát cũng nhận ra.

Cụ ông 101 tuổi "thách thức tuổi già" nhờ chế độ ăn hải sản, uống Coca mỗi ngày

Cụ ông 101 tuổi "thách thức tuổi già" nhờ chế độ ăn hải sản, uống Coca mỗi ngày

Sống khỏe 2026-10-20T21:23:00

Cụ Tăng 101 tuổi luôn thấy ngon miệng và ăn khá khỏe. Trong một bữa, cụ có thể ăn hết nửa bát cơm cùng cả đĩa cua.

Phát hiện làng chài ở Việt Nam chỉ có điện 4 tiếng/ngày, hải sản đánh bắt ăn trong ngày vì không có tủ lạnh

Phát hiện làng chài ở Việt Nam chỉ có điện 4 tiếng/ngày, hải sản đánh bắt ăn trong ngày vì không có tủ lạnh

Đời sống 2026-10-18T15:53:00

Giữa vịnh Nha Trang, có một làng chài cách đất liền khoảng 15 km, nơi nhịp sống vẫn gắn chặt với những chuyến tàu ra khơi, hải sản tươi trong ngày và nguồn điện chỉ có vài tiếng buổi tối. Nơi đây còn sở hữu bãi đá tròn như trứng cùng ngọn hải đăng được xây dựng từ cuối thế kỷ XIX.

Tiết sang thu nên ăn 4 loại hải sản này, vừa béo ngon, vừa rẻ lại giàu dinh dưỡng

Tiết sang thu nên ăn 4 loại hải sản này, vừa béo ngon, vừa rẻ lại giàu dinh dưỡng

Sống khỏe 2026-10-11T21:15:00

Những loại hải sản bình dân như ốc, sò, ngao lại trở thành lựa chọn hấp dẫn khi thời tiết sang thu. Không quá đắt đỏ, chúng còn cung cấp protein cùng nhiều khoáng chất đáng chú ý.

Giải pháp "thoát mùi" tanh cho tất cả những người "ghiền" ăn hải sản

Giải pháp "thoát mùi" tanh cho tất cả những người "ghiền" ăn hải sản

Đời sống 2026-10-10T09:30:00

Nhiều người "ghiền" hải sản nhưng ngại chế biến vì mùi tanh bám dai dẳng.

Ngày càng có nhiều người đột quỵ, bác sĩ nghẹn giọng: "Ăn ít 4 món này đi thôi"

Ngày càng có nhiều người đột quỵ, bác sĩ nghẹn giọng: "Ăn ít 4 món này đi thôi"

Sống khỏe 2026-10-09T13:19:00

Tin mừng là nếu kiểm soát được những thực phẩm dễ bị bỏ qua này, nguy cơ đột quỵ có thể giảm đáng kể!

Giải pháp "chống chặt chém" khi mua cua theo cân ở chợ dân sinh

Giải pháp "chống chặt chém" khi mua cua theo cân ở chợ dân sinh
Đời sống 2026-10-08T22:00:00

Ngoài việc mua theo cân, nhiều người đi chợ thường chọn cua theo con nước hoặc ngày âm lịch.

Lời khuyên đến tất cả các gia đình thường hâm lại đồ thừa để ăn

Lời khuyên đến tất cả các gia đình thường hâm lại đồ thừa để ăn

Đời sống 2026-10-08T09:20:00

Tiếc đồ ăn, nhiều gia đình có thói quen cất phần thức ăn còn thừa vào tủ lạnh rồi hâm nóng lại cho bữa sau. Tuy nhiên, không phải món nào cũng phù hợp để bảo quản qua đêm, đặc biệt khi cách làm nguội, cất giữ hoặc hâm nóng không đúng.

Giải pháp "chống chặt chém" khi mua hải sản theo cân ở điểm du lịch

Giải pháp "chống chặt chém" khi mua hải sản theo cân ở điểm du lịch

Đời sống 2026-10-07T07:30:00

Bảng giá ghi rõ theo cân nhưng lúc thanh toán tiền lại tăng vọt khiến nhiều du khách ngỡ ngàng.

Giải pháp "chống chặt chém" khi ăn hải sản ở điểm du lịch

Giải pháp "chống chặt chém" khi ăn hải sản ở điểm du lịch

Đời sống 2026-10-06T22:00:00

Đi ăn hải sản, đừng chỉ hỏi giá "bao nhiêu tiền một cân".

Giao mùa cơ thể dễ mệt mỏi, uể oải: 6 thực phẩm giàu sắt giúp bổ sung dưỡng chất, hỗ trợ duy trì sức khỏe

Giao mùa cơ thể dễ mệt mỏi, uể oải: 6 thực phẩm giàu sắt giúp bổ sung dưỡng chất, hỗ trợ duy trì sức khỏe

Sống khỏe 2026-10-06T11:30:00

Giao mùa, nhiều người dễ cảm thấy mệt mỏi, thiếu năng lượng. Bên cạnh giấc ngủ và vận động, chế độ ăn đủ sắt cùng protein, vitamin và khoáng chất cũng là yếu tố đáng chú ý để duy trì sức khỏe.

5 lời khuyên cho những gia đình thường xuyên ăn cá rô phi

5 lời khuyên cho những gia đình thường xuyên ăn cá rô phi

Sống khỏe 2026-09-25T10:03:00

Cá rô phi là thực phẩm quen thuộc, giàu đạm, dễ chế biến và phù hợp với nhiều gia đình Việt.

Xem tiếp

Tâm điểm

Báo lỗi cho Soha

*Vui lòng nhập đủ thông tin email hoặc số điện thoại